Yadda za a duba dandalin granite da abin da za a iya yanke hukunci

1. Yadda ake duba Platform Granite

Dangane da ƙayyadaddun farantin, matakan daidaiton dandamali ana rarraba su azaman Grade 0, Grade 1, Grade 2, da Grade 3. Ana yin dandamali na Granite yawanci zuwa daidaiton Grade 0, kuma da wuya ya faɗi ƙasa da Grade 0. Don haka, lokacin da kuka karɓi dandamalin dutse, ta yaya kuke tabbatar da daidaito?

Na farko, dutsen da aka yi amfani da shi don dandalin granite dole ne ya kasance da taurin da ya wuce 70, ya kasance ba tare da tsagewa ba, kuma yana da nau'i iri ɗaya. Dandali ƙasa daga wannan babban taurin, granite da aka kafa ta halitta ba kawai juriya bane amma kuma suna kiyaye daidaito akan lokaci.

Yayin dubawa, bi ƙayyadaddun farantin. Misali:

Yin amfani da mai mulki na gefen wuka da ma'auni: Mai mulki na wuka a zahiri yana da babban daidaici. Yin amfani da shi a haɗe tare da ma'aunin ji yana tabbatar da daidaitaccen ɗab'i da kuskuren aikin dandali da aka rubuta.

Amfani da matakin lantarki: Ana amfani da matakan lantarki akai-akai wajen samar da kayan aikin auna granite. Suna da sauƙi don aiki da bayar da daidaito mai girma. Yin amfani da hanyar auna diagonal da aka ƙayyade a cikin ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, zaku iya tantance ko dandamali ya cika buƙatun daidaito na Grade 0.

Baya ga hanyoyin biyu da ke sama, Hakanan zaka iya amfani da matakin fili ko kayan auna ma'aunin granite. Ko da kayan aikin da aka yi amfani da su, dole ne ƙwararren masani ya yi amfani da shi da hanyoyin gwajin granite don tabbatar da ingantaccen sakamako mai inganci.

granite toshe don tsarin sarrafa kansa

II. Mabuɗin Mahimmanci don Yin Hukunci Kayan Aikin Auna Marble

Bayan jigilar kayan aikin auna marmara, da farko cire marufi a cikin yanayi mai haske sannan a goge man shafawa a saman. Kula da kayan aiki don yanayin yanayinsa da launi iri ɗaya. Bincika saman daga nesa da kusurwoyi daban-daban. Idan babu tsagewa, ƙwanƙwasa, ko tabo, ana ɗaukar shi cikakke; idan akwai lahani, yana da lahani.

Bayan amfani na dogon lokaci, kayan aikin auna marmara na iya fuskantar sabani daidai. Cire su kai tsaye yana haifar da asarar albarkatu. Sabili da haka, gyaran kayan aikin aunawa ba kawai yana dawo da daidaito ba har ma, ta hanyar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun masana kimiyya da hanyoyin gyare-gyaren kimiyya, suna haɓaka rayuwar sabis ɗin su sosai don biyan buƙatun samarwa da ingantaccen tattalin arziki.

Kula da kayan aikin auna marmara yana da mahimmanci musamman a masana'antu kamar kera injina. Ana amfani da miliyoyin ma'aunin ma'aunin marmara a duk duniya. Idan aka soke su saboda rashin daidaito, za su haifar da asara mai yawa na tattalin arziki. Sabili da haka, dubawa na yau da kullun da kulawa suna da mahimmanci don tabbatar da daidaiton kayan aikin aunawa, tsawaita rayuwar sabis ɗin su da haɓaka ingantaccen samarwa.


Lokacin aikawa: Satumba-22-2025