Module ɗin motsi mai kama da iska guda ɗaya: Simintin tushe na dutse don kyakkyawan daidaito.

A gefen masana'antu masu daidaito da binciken kimiyya, buƙatar sarrafa motsi mai daidaito yana ƙaruwa kowace rana. A matsayin kayan aiki masu mahimmanci don cimma motsi mai daidaito mai kyau, aikin na'urar iyo mai faɗi ɗaya mai daidaito yana shafar ingancin samfurin ƙarshe da daidaiton sakamakon binciken kimiyya. Daga cikin abubuwan da ke tasiri da yawa, amfani da tushen dutse yana ba shi fa'ida mara misaltuwa kuma ya zama babban abu don tabbatar da daidaito mai kyau.
Granite, bayan miliyoyin shekaru na canje-canje a fannin ƙasa, tsarin ciki yana da matuƙar kauri da daidaito. Ya ƙunshi quartz, feldspar da sauran ma'adanai, wannan abun da ke cikin kayan yana ba granite kyawawan halaye na zahiri. Lokacin da aka yi amfani da shi azaman tushen tsarin motsi na iska mai faɗi da daidaito, granite da farko yana nuna kwanciyar hankali mai girma. Idan aka kwatanta da tushen kayan ƙarfe na yau da kullun, tushen granite yana nuna juriya mai ƙarfi ga lalacewa idan aka fuskanci matsalolin muhalli na waje, kamar canjin zafin jiki da girgizar injiniya. A cikin tsarin kera guntu na lantarki, ana buƙatar daidaiton matsayi na lithography na guntu don isa matakin nanometer. A cikin shagon samarwa, girgizar da aka haifar ta hanyar aikin manyan kayan aiki da ƙananan canje-canje a cikin zafin jiki na yanayi na iya shafar daidaiton motsi na kayan aikin lithography. Tsarin motsi na iska mai faɗi da daidaito tare da tushen granite na iya rage girgizar waje yadda ya kamata kuma rage girman girgiza da aka watsa zuwa tsarin motsi da fiye da 80%. A lokaci guda, ƙarancin yawan faɗaɗa zafi da yake da shi yana sa girman tushen ya canza kaɗan lokacin da zafin jiki ya canza, yana tabbatar da cewa tsarin motsi na iska mai iyo har yanzu yana iya kiyaye daidaiton motsi mai ɗorewa a cikin yanayi mai rikitarwa, yana samar da madaidaicin tushen matsayi don lithography na guntu, da kuma inganta yawan amfanin masana'antar guntu.

zhhimg iso
Bugu da ƙari, granite yana da kyakkyawan juriya ga lalacewa. A cikin tsarin motsi akai-akai na tsarin iyo na iska mai tsayi mai tsayi mai tsayi, kodayake akwai tallafin fim ɗin gas tsakanin zamiya mai iyo na iska da tushe, amfani na dogon lokaci ba makawa zai haifar da wani matakin gogayya. Tushen granite, tare da halayen taurinsa mai yawa, zai iya tsayayya da lalacewa da wannan gogayya ta haifar da kuma tsawaita rayuwar aikin tsarin motsi. A cikin dakin gwaje-gwajen kimiyya na jami'o'i, kayan aikin gwaji da ake amfani da su don gano ƙananan barbashi suna buƙatar tsarin motsi na flotation na iska mai tsayi mai tsayi don aiki lafiya na dogon lokaci don samun adadi mai yawa na bayanai na gwaji. Babban juriya na lalacewa na tushen granite yana tabbatar da cewa har yanzu ana iya kiyaye daidaiton tsarin motsi a matakin daidaito na farko bayan dogon lokaci na amfani, yana ba da garanti mai inganci don ci gaba da daidaiton aikin binciken kimiyya, da kuma taimaka wa masu bincike su bincika asirin duniyar microscopic.
Module ɗin motsi na iska mai faɗi ɗaya mai siffar ƙwallo tare da tushen granite kamar "mai sarrafa na'ura" ne mai daidaito don kera daidai da bincike na kimiyya. Tushen granite tare da kyakkyawan kwanciyar hankali, juriya ga lalacewa, don motsi mai daidaito na tsarin motsi na iska yana ba da tallafi mai ƙarfi, a cikin masana'antar semiconductor, kera kayan aikin gani, binciken kimiyya mai zurfi da sauran buƙatun daidaito da yawa na filin, yana taka muhimmiyar rawa, yana haɓaka masana'antar zuwa mafi daidaito, mafi inganci.

granite daidaici30


Lokacin Saƙo: Afrilu-07-2025