Injin aunawa na Bridge coordinate yana ɗaya daga cikin kayan aikin aunawa na coordinate da aka fi amfani da su a yanzu, kuma gadon granite ɗinsa yana ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da ke cikinsa. Wannan nau'in kayan gado yana da tauri mai yawa, sauƙin nakasawa, kwanciyar hankali mai kyau na zafi da juriya mai ƙarfi, wanda hakan ya sa ya zama kayan da aka fi so don aunawa mai inganci. Duk da cewa gadon granite yana da fa'idodi da yawa, amma matsalolinsa da gazawarsa na yau da kullun ba makawa ne, ga wasu matsaloli da mafita na yau da kullun don taƙaitaccen bayani da gabatarwa.
1. Sawa da tsagewa a kan gado
Fuskar gadon dutse mai tsayi tana da ɗorewa, amma ba za a iya yin watsi da tasirin zaizayar ƙasa na karo da girgiza a kan gadon ba bayan dogon lokaci na amfani. Mayar da hankali kan lura da lalacewar saman gadon CMM don duba lanƙwasa, lalacewar gefen, da lalacewar kusurwa, wanda zai iya shafar daidaito da amincin gadon. Domin guje wa asarar da lalacewa ke haifarwa, dole ne a daidaita gadon a farkon amfani da shi, rage tasirin da ba dole ba da gogayya, don tsawaita rayuwar gadon. A lokaci guda, ya fi kyau a gudanar da kulawa akai-akai bisa ga takamaiman yanayin bayan amfani da CMM, don hana yawan lalacewa a kan gadon da kuma inganta rayuwar sabis.
2. Gadon ya lalace
Saboda bambancin yanayin amfani da CMM, yanayin ɗaukar nauyin gadon zai bambanta, kuma gadon yana iya fuskantar nakasa a ƙarƙashin nauyin ƙaramin zagaye na dogon lokaci. Ya zama dole a gano kuma a gano matsalar nakasa ta gadon a kan lokaci, da kuma magance wasu matsalolin fasaha masu alaƙa a lokaci guda don cika buƙatun auna CNC har ma da samarwa. Lokacin da matsalar nakasa ta gado ta bayyana, ya zama dole a sake gina gyaran gefen da daidaita na'urar don tabbatar da daidaiton sakamakon aunawa.
3. Tsaftace saman gadon
Amfani da shi na dogon lokaci zai haifar da ƙura da datti iri-iri a saman gadon, wanda hakan ke da mummunan tasiri ga ma'aunin. Saboda haka, ya zama dole a tsaftace saman gadon a kan lokaci don kiyaye santsi na samansa. Lokacin tsaftacewa, ana iya amfani da wasu ƙwararrun masu tsaftacewa don guje wa amfani da mashin gogewa da abubuwa masu tauri; Murfin kariya da ke kan saman gadon na iya taka rawa wajen kare gadon.
4. Daidaita kulawa
A cikin wani lokaci, saboda amfani da kayan aiki, zai haifar da asarar aiki na wasu sassa ko sassan lantarki, nakasar injina, sassan kulawa na yau da kullun da ba su da kyau, da sauransu, waɗanda ke buƙatar a gyara su kuma a kula da su cikin lokaci. Ya zama dole a kiyaye daidaito da amincin gadon CMM don tabbatar da dorewar aikinsa na dogon lokaci da kuma ingantaccen fitowar bayanai na aunawa. Ga ƙananan matsaloli, ana iya yanke hukunci kai tsaye don magance su, don manyan matsaloli suna buƙatar a miƙa su ga ƙwararrun masu fasaha don gyara su.
Abin da ke sama yana magana ne game da gabatar da matsalolin kurakurai na gama gari na gadon granite na gadar CMM, amma gabaɗaya, tsawon rai da kwanciyar hankali na gadar CMM suna da tsawo, matuƙar za mu iya samun matsaloli a kan lokaci kuma mu yi aiki mai kyau na gyara, za mu iya yin tasiri mafi kyau a cikin aikin da kuma inganta ingancin aiki. Saboda haka, ya kamata mu ɗauki amfani da CMM da muhimmanci, mu ƙarfafa kula da kayan aiki na yau da kullun, mu tabbatar da daidaitonsa, da kuma ingancin aikinsa mai ƙarfi, don samar da garanti mai ƙarfi da aminci ga sabbin fasahohi da haɓaka kamfanoni.
Lokacin Saƙo: Afrilu-17-2024
