Zabar aluminum, granite ko yumbu don Injin CMM?

Thermally barga kayan gini.Tabbatar cewa membobin farko na ginin injin sun ƙunshi kayan da ba su da sauƙi ga bambancin zafin jiki.Yi la'akari da gada (na'urar X-axis), gada tana goyan bayan, layin jagora (na'urar Y-axis), bearings da mashaya Z-axis na na'ura.Waɗannan sassa kai tsaye suna shafar ma'auni da daidaiton motsin injin ɗin, kuma sun ƙunshi abubuwan haɗin gwiwar CMM.

Kamfanoni da yawa suna yin waɗannan abubuwan da aka haɗa da aluminium saboda ƙarancin nauyi, injin sa da ƙarancin farashi.Koyaya, kayan kamar granite ko yumbu sun fi kyau ga CMMs saboda yanayin yanayin zafi.Bugu da ƙari, gaskiyar cewa aluminum yana faɗaɗa kusan sau huɗu fiye da granite, granite yana da kyawawan halaye masu lalata girgiza kuma yana iya samar da kyakkyawan yanayin ƙasa wanda bearings zai iya tafiya.Granite ya kasance, a zahiri, shine ma'aunin da aka yarda da shi don auna tsawon shekaru.

Ga CMMs, duk da haka, granite yana da koma baya-yana da nauyi.Matsalolin shine iya, ko dai da hannu ko ta servo, don matsar da babban dutsen CMM a kan gaturansa don ɗaukar ma'auni.Ƙungiya ɗaya, The LS Starrett Co., ta sami mafita mai ban sha'awa ga wannan matsala: Fasahar Granite Hollow.

Wannan fasaha tana amfani da daskararrun faranti na granite da katako waɗanda aka ƙera kuma aka haɗa su don samar da ɓangarorin mambobi.Waɗannan ƙananan sifofi suna yin nauyi kamar aluminum yayin da suke riƙe kyawawan halayen zafi na granite.Starrett yana amfani da wannan fasaha don duka gada da membobin goyan bayan gada.A cikin irin wannan salon, suna amfani da yumbu maras kyau don gada akan mafi girman CMMs lokacin da granite mara kyau ba shi da amfani.

Abun ciki.Kusan duk masana'antun CMM sun bar tsofaffin na'urori masu ɗaukar nauyi a baya, suna zaɓar mafi girman tsarin ɗaukar iska.Waɗannan tsarin ba su buƙatar tuntuɓar juna tsakanin abin ɗamarar da saman yayin amfani, yana haifar da lalacewa.Bugu da ƙari, raƙuman iska ba su da sassa masu motsi kuma, don haka, babu hayaniya ko girgiza.

Duk da haka, maƙallan iska suma suna da bambance-bambancen su.Mahimmanci, nemo tsarin da ke amfani da graphite mai ƙyalƙyali azaman kayan ɗaukar hoto maimakon aluminum.Zane-zanen da ke cikin waɗannan bearings yana ba da damar iskar da aka matse ta wuce kai tsaye ta cikin yanayin yanayin da ke cikin graphite, wanda ke haifar da tarwatsawar iska mai tarwatsewa sosai a saman saman mai ɗaukar hoto.Hakanan, Layer na iskar da wannan ɗaukar hoto ke samarwa yana da sirara-kimanin 0.0002 ″.Aluminum bearings na al'ada, a gefe guda, yawanci suna da tazarar iska tsakanin 0.0010 ″ da 0.0030″.Karamin tazarar iska ya fi dacewa saboda yana rage halayen injin na billa kan matashin iska kuma yana haifar da na'ura mai tsauri, daidai kuma mai maimaitawa.

Manual vs. DCC.Ƙayyade ko siyan CMM na hannu ko mai sarrafa kansa yana da sauƙi.Idan yanayin masana'antar ku na farko shine tushen samarwa, to yawanci injin sarrafa kwamfuta kai tsaye shine mafi kyawun zaɓinku a cikin dogon lokaci, kodayake farashin farko zai fi girma.CMM na hannu suna da kyau idan za a yi amfani da su da farko don aikin dubawa na farko ko don injiniyan baya.Idan kun yi kadan na duka biyun kuma ba ku son siyan injuna biyu, la'akari da DCC CMM tare da faifan servo wanda za'a iya cirewa, yana barin amfani da hannu lokacin da ake buƙata.

Tsarin tuƙi.Lokacin zabar DCC CMM, nemo na'ura da ba ta da juzu'i (baya baya) a tsarin tuƙi.Hysteresis yana da illa yana shafar daidaiton mashin ɗin da maimaitawa.Masu tuƙi suna amfani da tuƙi kai tsaye tare da madaidaicin band ɗin tuƙi, yana haifar da sifili da ƙaramar girgiza.


Lokacin aikawa: Janairu-19-2022